JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA MAKAMU WA RAIS
MUUNGANO NA MAZINGIRA

BARAZA LA TAIFA LA HIFADHI NA USIMAMIZI WA MAZINGIRA
(NEMC)

TANGAZO KWA UMMA

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) linapenda kuukumbusha
Umma kuwa kwa mijibu wa Kifungu cha 81 cha Sheria ya Usimamizi wa Mazingira ya
mwaka 2004, kila mwekekezaji anayetaka kuanzisha mradi Tanzania Bara baada ya
kuwa amepata ardhi kwa ajili ya uendelezaji wa mradi huo anatakiwa kusajili mradi
wake Baraza kwa ajili ya kufanya Tathmini ya Athari kwa Mazingira (TAM) na kupata
cheti cha Mazingira kabla kuanza utekelezaji wa mradi. Aidha, kwa miradi ambayo
ilianza utekelezaji pasipo kufanya TAM inapaswa kufanya usajili kwa ajili ya kufanya
Ukaguzi wa Mazingira (Initial Environmental Audit).

Vilevile Kanuni ya 50(1)ya Kanuni za Usimamizi wa Mazingira (Tathmini ya Athari kwa
Mazingira na Ukaguzi) za mwaka 2005, inaelekeza kuwa wawekezaji ambao miradi yao
imepata vyeti vya mazingira (EIA/EA) wanapaswa kutekeleza masharti ya cheti pamoja
na Mpango wa Usimamizi wa Mazingira na kuwasilisha kwa Baraza ripoti ya Ukaguzi
(self-audit report) kila mwaka. Pamoja na hilo, miradi yote iliyoanishwa kwenye Jedwali
lililoko kwenye Kanuni ya 5(1) ya Kanuni za Usimamizi wa Mazingira (Ada na Tozo) za
mwaka 2021 inapaswa kulipa ada za mwaka kwa ajili ya ukaguzi na ufuatiliaji wa
utunzaji wa mazingira.

hiVYO, Umma unakumbushwa kuzingatia matakwa haya ya Kisheria kabla ya tarehe 15
Mei, 2022. Baada ya hapo Baraza litafanya ukaguzi nchi nzima na kuchukua hatua za
Kisheria kwa wale ambao watakuwa hawakuzingatia matakwa haya ya Kisheria. Kwa
wale ambao hawajalipa ada za mwaka, wanaweza kupata namba za udhibiti wa malipo
kupitia simu nambari  0677-069967 au kutembelea Ofisi za Baraza Makao Makuu au
Ofisi za Kanda.

Kwa ufafanuzi zaidi, wasiliana nasi kupitia namba zifuatazo:
Makao Makuu-, Dar es Salaam: +255 784506267 or +255 655684189.
Kanda ya Mashariki Kusini- Dar es Salaam: +255 789330498

Kanda ya Mashariki Kaskazini-Dar es Salaam: +255 784279542

Kanda ya Morogoro-Rufiji- Morogoro: +255 784368987



Kanda ya Kati-Dodoma: +255 716100504

Kanda ya Kusini-Mtwara: +255 767153776

Kanda ya Magharibi-Kigoma: +255 746303539

Kanda ya Kaskazini-Arusha: +255 784333538

Kanda ya Nyanda za Juu Kusini-Mbeya: +255 782370155 or 0800110115

Kanda ya Ziwa Victoria-Mwanza: +255 713296112

Limetolewa na: Mha. Dkt. Samuel G. Mafwenga
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